Thứ sáu, 20 Tháng 10 2023 15:34
Nhằm nâng cao chất lượng công tác giáo dục pháp luật chính khóa với giáo dục ngoại khóa trong trường học; phối hợp phổ biến, giáo dục pháp luật với giáo dục đạo đức; Thông qua những câu chuyện tình huống về đạo đức và pháp luật để bồi dưỡng "giá trị sống", rèn luyện "kỹ năng sống" cho học sinh; xây dựng những hình mẫu học sinh thế hệ mới không chỉ thông minh, sáng tạo mà còn năng động, tự tin và bản lĩnh tích cực. Ngày 19 tháng 10 năm 2023, Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Phú Ninh tổ chức Hội thi "Hùng biện câu chuyện đạo đức và pháp luật" dành cho học sinh cấp Trung học cơ sở trên địa bàn huyện năm học 2023-2024.
Qua một ngày tranh tài, với câu chuyện "Nói không với bạo lực học đường thời đại 4.0" đơn vị THCS Nguyễn Văn Trỗi đã đoạt giải nhất, câu chuyện "Nổi lòng con trẻ" và "Vấn nạn bạo lực học đường- nổi lo còn đó" của trường THCS Phan Tây Hồ và THCS Trần Phú đoạt giải nhì; các trường THCS Phan Châu Trinh, THCS Lương Thế Vinh, THCS Nguyễn Hiền đoạt giải ba./.
Trần Quang Tịnh