Thứ sáu, 06 Tháng 10 2023 10:36
Chiều ngày 05 tháng 10 năm 2023 tại Hội trường Khối Dân vận Mặt trận huyện Phú Ninh, Huyện Đoàn và Phòng GDĐT phối hợp tổ chức Hội nghị tổng kết công tác Đội và phong trào thiếu nhi năm học 2022-2023 và triển khai nhiệm vụ năm học 2023-2024. Hội nghị nhằm tổng kết, đánh giá kết quả công tác Đội, phong trào thiếu nhi, hoạt động ngoài giờ lên lớp năm học 2022 – 2023, tuyên dương, khen thưởng các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác Đội, phong trào thiếu nhi năm học 2022 – 2023, qua đó triển khai Chương trình công tác Đội, phong trào thiếu nhi năm học 2023-2024.
Tại Hội nghị, ban tổ chức đã trao giấy khen cho 06 Tổng phu trách xuất sắc trong năm học, trao thưởng cho 07 Liên đội xuất sắc và 04 Liên đột đạt Liên đội xuất sắc tiêu biểu (TH Nguyễn Duy Hiệu, TH Nguyễn Huệ, THCS Lương Thế Vinh, THCS Nguyễn Hiền) và tặng cờ thi đua đơn vị dẫn đầu cấp Tiểu học và đơn vị dẫn đầu cấp THCS cho Liên đội TH Phan Đình Phùng và THCS Phan Châu Trinh.
Năm học 2023-2024, với chủ đề "Thiếu nhi Phú Ninh- Chăm Ngoan, học tốt- Tiếp bước cha anh" tuổi thơ huyện nhà phát huy tốt những kết quả đạt được và nổ lực hướng đến những thành quả mới trong năm học, trong đó tổ chức nhiều hoạt động giáo dục nhân cách, giá trị sống, học làm người cho thiếu nhi huyện nhà./.
Trần Quang Tịnh